Thành lập Phòng Đọc sách tại Trung tâm Công tác xã hội TP. Cần Thơ
Nhằm tạo sân chơi giải trí bổ ích và phát triển văn hóa đọc cho các em thiếu nhi, ngày 05/9/2019, Thư viện thành phố Cần Thơ phối hợp với Trung tâm Công tác xã hội thành phố ra mắt Phòng Đọc sách tại trụ sở Trung tâm, địa chỉ số 251/1 đường Tầm Vu, phường Hưng Lợi, quận Ninh Kiều, thành phố Cần Thơ.
Phòng Đọc sách được Thư viện thành phố cung cấp tài liệu gồm 460 quyển sách, báo, tạp chí thiếu nhi về các nội dung: Sách tham khảo trong nhà trường, sách rèn luyện kỹ năng sống, truyện tranh, tác phẩm văn học thiếu nhi. Để duy trì hoạt động của Phòng Đọc sách, hàng quý Thư viện thành phố sẽ luân chuyển sách, đồng thời tổ chức các hoạt động phối hợp nhằm khuyến khích việc đọc sách của các em đang sinh hoạt tại Trung tâm. Thanh Đào - Thư viện thành phố
|
Các bài viết khác: | |
▪ | Thành phố Cần Thơ tổ chức Tổng kết và trao giải vòng Chung kết "Đại sứ văn hóa đọc năm 2019" (31/05/2019) |
▪ | Thư viện thành phố Cần Thơ tổ chức Lớp tập huấn nghiệp vụ thư viện cơ sở năm 2019 (29/05/2019) |
▪ | Họp mặt giao lưu kỷ niệm 42 năm ngày Quốc tế Bảo tàng (18/5/1977 - 18/5/2019) (22/05/2019) |
▪ | Đang cập nhật dữ liệu. Vui lòng quay lại sau! (19/09/2018) |